previous arrow
next arrow
Slider
Uncategorized

सडावाघापुरचा रिव्हर्स वाॅटरफाॅल

सडावाघापुर (ता. पाटण, जि. सातारा) येथील उलटा धबधबा (रिव्हर्स पॉईंट) वर पर्यटकांचे आगमन होऊ लागले आहे. संपूर्ण राज्यभरातून तरुणाई इकडे धाव घेत आहे. जिल्हयातील पर्यटकांबरोबरच पुण्यामुंबईहून अनेक पर्यटक येथे येत आहेत. येथील निसर्गाचा अविश्कार पाहुन मंत्रमुग्ध होत आहेत.

धुक्यात हरवलेला रस्ता व कौलारु घरे पाहून मन आनंदित हाेऊन जाते.
सडावाघापूरला जाताना धुक्यात हरवलेल्या पवनचक्क्या येथे पहावयास मिळतात.
गगनचुंबी पवनचक्क्या
पठारावर कडयाशेजारी विस्तीर्ण तळे आहे. हे तळे भऱले की पाणी कडयाकडे वाहु लागते, तसेच पावसामुळे पठारावर पडणारे पाणी कडयावरुन शेकडो मीटर खोल दरीकडे धाव घेते. परंतु वाऱ्याच्या प्रचंड दाबामुळे यातील निम्मयाहुन अधिक पाणी उलटे पठारावरच फेकले जाते.
कडयावरुन खाली पडणारे पाणी वाऱ्याच्या प्रचंड दाबामुळे सुमारे शंभर फुटापर्यंत उलटे
पठारावर फेकले जाते.
धुके, थंडगार वारा, हिरवाईने नटलेला परिसर छोटेमोठे धबधबे याचा मनसोक्त आनंद पर्यटक घेतात. येथे येणाऱ्या पर्यटकांच्या संख्येत वर्षानुवर्षे वाढ होत आहे.
डोंगराच्या कडे कपारीतुन फेसाळत येणारे लहान मोठे धबधबे पाहून मन प्रसन्न हाेऊन जाते.
पाचगणीच्या धर्तीवरील विस्तीर्ण पठारावरील नजारा
सड़ावाघापुर येथून सूर्यास्त पाहूनच पर्यटक परतीच्या मार्गास निघतात.

Source link

editor-in-chief

editor-in-chief and Owner ADITYA B.MANE - 8308444934 active पोलीस टाईम्स - "सत्याचा सारथी असत्याचा कर्दनकाळ" महत्वाची सूचना : activepolicetimes.in या क्राईम न्यूज डिजीटल मेडिया मध्ये प्रसारीत होणारे विविध विषयांवरील लिखाण, डॉक्युमेंट्री, जाहिराती, विविध मान्यवरांची मते व त्यांच्या लिखाणाशी active पोलीस टाईम्स चे संपादक मंडळ सहमतच असेल असे नाही...

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
active police times या डिजिटल वेबन्यूज पोर्टल वरील सर्व बातम्या,व्हिडिओ आणि फोटोचे हक्क मुख्यसंपादक श्री गोपाल वाढे यांचे कडे असून त्यांच्या पूर्वपरवानगी शिवाय कोणीही कॉपी करू नये . पोर्टल वरील बातमी कॉपी करणे दंडनीय अपराध आहे .